บอลไทยลีก2

     ไทยลีก 2 (อังกฤษ: Thai League 2 ; ชื่อย่อ T2) หรือไทยแชมป์เปี้ยนชิพ เป็นการแข่งขันฟุตบอลลีกอาชีพระดับชั้นที่สองในประเทศไทย โดยตั้งแต่ฤดูกาล 2553 มีสโมสรฟุตบอลเข้าแข่งขันทั้งหมด 18 ทีม โดยตำแหน่งชนะเลิศ รองชนะเลิศ และอันดับที่สาม ของแต่ละฤดูกาลจะขึ้นชั้นไปสู่ไทยลีก 1 ในฤดูกาลถัดไป ขณะเดียวกันทีมสามอันดับสุดท้ายเมื่อจบฤดูกาลจะตกชั้นไปสู่ไทยลีก 3

ฟุตบอลไทยลีก 2

3 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 26
17:00 กีฬากลางหนองบัวลำภู
หนองบัวพิชญ เอฟซี 4 FT 1 เชียงใหม่ เอฟซี
18:00 ศรีนครลำดวน
ศรีสะเกษ เอฟซี 2 FT 2 เกษตรศาสตร์ เอฟซี
18:00 เขาพลอง สเตเดี้ยม
ชัยนาท ฮอร์นบิล 7 FT 1 ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร
18:00 มทร.ล้านนา
เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 2 FT 2 แพร่ ยูไนเต็ด
18:00 รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
นครปฐม ยูไนเต็ด 2 FT 2 ลำปาง เอฟซี
19:00 สพล.อุดรธานี
อุดรธานี เอฟซี 1 FT 1 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
19:00 ลาดกระบัง 54
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร 2 FT 0 อยุธยา ยูไนเต็ด
19:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น เอฟซี 1 FT 0 อุทัยธานี เอฟซี
19:00 กีฬา จ.ระนอง
แกรนด์อันดามัน ระนอง 2 FT 1 ราชนาวี เอฟซี
6 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 27
17:00 เขาพลอง สเตเดี้ยม
ชัยนาท ฮอร์นบิล 1 FT 1 หนองบัวพิชญ เอฟซี
18:00 กีฬากลาง จ.อยุธยา
อยุธยา ยูไนเต็ด 2 FT 1 อุดรธานี เอฟซี
18:00 กีฬา จ.สมุทรสาคร
ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร 1 FT 5 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
19:00 สนามกีฬา จ.อุทัยธานี
อุทัยธานี เอฟซี 0 FT 0 เอ็มโอเอฟ ศุลกากร
7 มีนาคม
17:00 สมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
เชียงใหม่ เอฟซี 1 FT 0 แพร่ ยูไนเต็ด
18:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น ยูไนเต็ด 0 FT 1 ศรีสะเกษ เอฟซี
18:00 กีฬาจังหวัดลำปาง
ลำปาง เอฟซี 0 FT 1 แกรนด์อันดามัน ระนอง
19:00 อินทรีจันทรสถิตย์
เกษตรศาสตร์ เอฟซี 0 FT 1 ขอนแก่น เอฟซี
19:00 ราชนาวี สัตหีบ
ราชนาวี เอฟซี 0 FT 0 นครปฐม ยูไนเต็ด
10 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 28
17:00 กีฬา จ.ระนอง
แกรนด์อันดามัน ระนอง 3 FT 2 เกษตรศาสตร์ เอฟซี
18:00 กีฬากลางหนองบัวลำภู
หนองบัวพิชญ เอฟซี 1 FT 1 ลำปาง เอฟซี
18:00 มทร.ล้านนา
เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 1 FT 0 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
18:00 กีฬากลาง จ.อยุธยา
อยุธยา ยูไนเต็ด 0 FT 1 อุทัยธานี เอฟซี
18:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น เอฟซี 4 FT 1 เชียงใหม่ เอฟซี
18:00 สพล.อุดรธานี
อุดรธานี เอฟซี 7 FT 0 ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร
19:00 ลาดกระบัง 54
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร 2 FT 3 ชัยนาท ฮอร์นบิล
19:00 รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
นครปฐม ยูไนเต็ด 3 FT 1 ศรีสะเกษ เอฟซี
19:00 ห้วยม้า สเตเดี้ยม
แพร่ ยูไนเต็ด 1 FT 1 ราชนาวี เอฟซี
13 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 29
17:00 มทร.ล้านนา
เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 2 FT 0 แกรนด์อันดามัน ระนอง
18:00 เขาพลอง สเตเดี้ยม
ชัยนาท ฮอร์นบิล 2 FT 0 อยุธยา ยูไนเต็ด
19:00 กีฬา จ.สมุทรสาคร
ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร 0 FT 3 เอ็มโอเอฟ ศุลกากร
19:00 กีฬาจังหวัดลำปาง
ลำปาง เอฟซี 0 FT 0 อุดรธานี เอฟซี
14 มีนาคม
17:00 สนามกีฬา จ.อุทัยธานี
อุทัยธานี เอฟซี 0 FT 2 เชียงใหม่ เอฟซี
18:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น ยูไนเต็ด 0 FT 1 นครปฐม ยูไนเต็ด
18:00 ราชนาวี สัตหีบ
ราชนาวี เอฟซี 0 FT 1 ขอนแก่น เอฟซี
19:00 ศรีนครลำดวน
ศรีสะเกษ เอฟซี 0 FT 0 หนองบัวพิชญ เอฟซี
19:00 อินทรีจันทรสถิตย์
เกษตรศาสตร์ เอฟซี 1 FT 0 แพร่ ยูไนเต็ด
17 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 30
17:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น เอฟซี 1 FT 2 ศรีสะเกษ เอฟซี
18:00 กีฬา จ.ระนอง
แกรนด์อันดามัน ระนอง 1 FT 0 ชัยนาท ฮอร์นบิล
18:00 สมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
เชียงใหม่ เอฟซี 2 FT 0 ลำปาง เอฟซี
18:00 รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
นครปฐม ยูไนเต็ด 6 FT 0 ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร
18:00 ราชนาวี สัตหีบ
ราชนาวี เอฟซี 4 FT 1 เอ็มโอเอฟ ศุลกากร
19:00 กีฬากลาง จ.อยุธยา
อยุธยา ยูไนเต็ด 0 FT 1 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
19:00 กีฬากลางหนองบัวลำภู
หนองบัวพิชญ เอฟซี 1 FT 0 อุดรธานี เอฟซี
19:00 ห้วยม้า สเตเดี้ยม
แพร่ ยูไนเต็ด 2 FT 0 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
19:00 อินทรีจันทรสถิตย์
เกษตรศาสตร์ เอฟซี 1 FT 0 อุทัยธานี เอฟซี
20 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 31
17:00 ลาดกระบัง 54
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร 2 FT 3 แกรนด์อันดามัน ระนอง
18:00 กีฬา จ.สมุทรสาคร
ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร 1 FT 7 ลำปาง เอฟซี
18:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น ยูไนเต็ด 1 FT 3 หนองบัวพิชญ เอฟซี
19:00 มทร.ล้านนา
เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 4 FT 1 ราชนาวี เอฟซี
21 มีนาคม
17:00 สพล.อุดรธานี
อุดรธานี เอฟซี 2 FT 1 นครปฐม ยูไนเต็ด
19:00 เขาพลอง สเตเดี้ยม
ชัยนาท ฮอร์นบิล 2 FT 0 เกษตรศาสตร์ เอฟซี
19:00 ศรีนครลำดวน
ศรีสะเกษ เอฟซี 2 FT 0 เชียงใหม่ เอฟซี
19:00 สนามกีฬา จ.อุทัยธานี
อุทัยธานี เอฟซี 1 FT 2 แพร่ ยูไนเต็ด
19:00 กีฬากลาง จ.อยุธยา
อยุธยา ยูไนเต็ด 1 FT 2 ขอนแก่น เอฟซี
24 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 32
17:00 ราชนาวี สัตหีบ
ราชนาวี เอฟซี 0 FT 1 ชัยนาท ฮอร์นบิล
18:00 กีฬากลางหนองบัวลำภู
หนองบัวพิชญ เอฟซี 6 FT 0 เอ็มโอเอฟ ศุลกากร
18:00 อินทรีจันทรสถิตย์
เกษตรศาสตร์ เอฟซี 0 FT 1 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
18:00 รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
นครปฐม ยูไนเต็ด 4 FT 2 อุทัยธานี เอฟซี
18:00 ห้วยม้า สเตเดี้ยม
แพร่ ยูไนเต็ด 2 FT 2 ศรีสะเกษ เอฟซี
19:00 สมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
เชียงใหม่ เอฟซี 1 FT 3 อุดรธานี เอฟซี
19:00 กีฬาจังหวัดลำปาง
ลำปาง เอฟซี 3 FT 1 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
19:00 กีฬา จ.ระนอง
แกรนด์อันดามัน ระนอง 2 FT 0 อยุธยา ยูไนเต็ด
19:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น เอฟซี 4 FT 1 ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร
27 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 33
17:00 กีฬา จ.สมุทรสาคร
ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร 0 FT 4 อุทัยธานี เอฟซี
18:00 ลาดกระบัง 54
เอ็มโอเอฟ ศุลกากร 1 FT 1 แพร่ ยูไนเต็ด
19:00 กีฬากลางหนองบัวลำภู
หนองบัวพิชญ เอฟซี 1 FT 2 ราชนาวี เอฟซี
19:00 เขาพลอง สเตเดี้ยม
ชัยนาท ฮอร์นบิล 2 FT 0 ขอนแก่น เอฟซี
19:00 กีฬากลาง จ.อยุธยา
อยุธยา ยูไนเต็ด 1 FT 1 นครปฐม ยูไนเต็ด
28 มีนาคม
17:00 มทร.ล้านนา
เชียงใหม่ ยูไนเต็ด 0 FT 0 เชียงใหม่ เอฟซี
18:00 สพล.อุดรธานี
อุดรธานี เอฟซี 0 FT 0 เกษตรศาสตร์ เอฟซี
18:00 ศรีนครลำดวน
ศรีสะเกษ เอฟซี 3 FT 0 ลำปาง เอฟซี
19:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น ยูไนเต็ด 1 FT 0 แกรนด์อันดามัน ระนอง
31 มีนาคม
สัปดาห์ที่ 34
18:00 สนามกีฬา จ.อุทัยธานี
อุทัยธานี เอฟซี 1 FT 2 อุดรธานี เอฟซี
18:00 กีฬา จ.ระนอง
แกรนด์อันดามัน ระนอง 1 FT 0 ศรีสะเกษ เอฟซี
18:00 ห้วยม้า สเตเดี้ยม
แพร่ ยูไนเต็ด 2 FT 1 ชัยนาท ฮอร์นบิล
18:00 ราชนาวี สัตหีบ
ราชนาวี เอฟซี 2 FT 3 อยุธยา ยูไนเต็ด
18:00 รร.กีฬาเทศบาลนครปฐม
นครปฐม ยูไนเต็ด 3 FT 2 เชียงใหม่ ยูไนเต็ด
18:00 กีฬาจังหวัดลำปาง
ลำปาง เอฟซี 3 FT 0 ขอนแก่น ยูไนเต็ด
18:00 อบจ.ขอนแก่น
ขอนแก่น เอฟซี 0 FT 1 เอ็มโอเอฟ ศุลกากร
18:00 อินทรีจันทรสถิตย์
เกษตรศาสตร์ เอฟซี 0 FT 3 หนองบัวพิชญ เอฟซี
18:00 สมโภชเชียงใหม่ 700 ปี
เชียงใหม่ เอฟซี 3 FT 1 ไทยยูเนี่ยน สมุทรสาคร
# ผลการแข่งขันไทยลีก 2 | เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ
หมายเหตุ
* อันดับที่ 1-3 ได้สิทธิ์เลื่อนชั้นสู่โตโยต้า ไทยลีก
** อันดับที่ 16 -18 ถูกลดชั้นสู่ยูโร่เค้ก ลีกโปร (T3)


BANNER บนตารางบอลเมื่อคืน
วิเคราะห์บอลวันนี้ / ทีเด็ดฟุตบอลวันนี้ / รวมหัวล้มโต๊ะ / ทีเด็ดจากTipsterไฟแรง new topic

 

ขอขอบคุณ www.คอบอลไทย.com