บอลไทยลีก3

     บอลไทยลีก 3 (อังกฤษ: Thai League 3 ; ชื่อย่อ T3) หรือ ไทยลีกโปร ฟุตบอลลีกอาชีพระดับชั้นที่ 3 ของไทย ซึ่งเริ่มแข่งขันในฤดูกาล 2560 เป็นฤดูกาลแรกโดยคัดเอาทีมอันดับ 1-4 จาก 8 โซนของ ดิวิชั่น 2 เดิมขึ้นมาแข่งในไทยลีก 3 แล้วแบ่งเป็น 2 โซน ได้แก่โซนเหนือ และโซนใต้ โซนละ 16 ทีมแล้วนำแชมป์ของแต่ละโซน และทีมที่ชนะการแข่งเพลย์ออฟ ระหว่างรองแชมป์ของแต่ละโซน ขึ้นไปแข่งไทยลีก 2 ส่วนการตกชั้นจะนำทีมที่ได้อันดับรองสุดท้ายจากทั้งสองโซนมาเพลย์ออฟกันเพื่อหาทีมตกชั้นพร้อมกับทีมอันดับสุดท้ายของทั้ง 2 โซน โดยจะตกชั้นลงไปเล่นในไทยลีก 4 รวมทั้งหมด 3 ทีม

ลีกภูมิภาค

3 ตุลาคม
16:00
บางกอก เอฟซี 2 FT 2 ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:00
เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด 0 FT 1 เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี
16:15
ธนบุรี ยูไนเต็ด 2 FT 1 สยาม เอฟซี
4 ตุลาคม
16:00
ทหารอากาศ เอฟซี 0 FT 1 ทหารบก เอฟซี
16:00
นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์ 1 FT 1 พราม แบงค็อก
16:00
จามจุรี ยูไนเต็ด 5 FT 1 สมุทรปราการ เอฟซี
16:00
อินเตอร์ แบงค็อก 0 FT 1 ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี
7 ตุลาคม
16:00
ทหารบก เอฟซี 2 FT 2 จามจุรี ยูไนเต็ด
16:00
ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี 2 FT 2 ทหารอากาศ เอฟซี
16:00
พราม แบงค็อก 2 FT 1 เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
16:00
ม.นอร์ทกรุงเทพ 0 FT 0 ธนบุรี ยูไนเต็ด
16:00
สมุทรปราการ เอฟซี 0 FT 3 นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์
16:00
สยาม เอฟซี 1 FT 3 บางกอก เอฟซี
18:30
เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี 3 FT 0 อินเตอร์ แบงค็อก
10 ตุลาคม
16:00
ทหารบก เอฟซี 0 FT 7 ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:00
อินเตอร์ แบงค็อก 1 FT 1 เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
16:00
สยาม เอฟซี 2 FT 3 ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี
11 ตุลาคม
16:00
ทหารอากาศ เอฟซี 1 FT 2 นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์
16:00
บางกอก เอฟซี 5 FT 3 สมุทรปราการ เอฟซี
16:00
จามจุรี ยูไนเต็ด 2 FT 0 เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี
16:00
พราม แบงค็อก 3 FT 2 ธนบุรี ยูไนเต็ด
17 ตุลาคม
16:00
เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด 1 FT 2 บางกอก เอฟซี
16:00
ม.นอร์ทกรุงเทพ 2 FT 0 ทหารอากาศ เอฟซี
16:15
ธนบุรี ยูไนเต็ด 2 FT 1 อินเตอร์ แบงค็อก
18 ตุลาคม
16:00
นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์ 1 FT 0 จามจุรี ยูไนเต็ด
16:00
ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี 2 FT 0 พราม แบงค็อก
16:00
สมุทรปราการ เอฟซี 2 FT 1 สยาม เอฟซี
18:30
เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี 2 FT 0 ทหารบก เอฟซี
21 ตุลาคม
16:00
ทหารอากาศ เอฟซี 3 FT 1 สมุทรปราการ เอฟซี
16:00
นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์ 0 FT 1 ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:00
เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี 1 FT 0 บางกอก เอฟซี
16:00
จามจุรี ยูไนเต็ด 5 FT 0 พราม แบงค็อก
16:00
เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด 1 FT 2 ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี
16:00
อินเตอร์ แบงค็อก 1 FT 2 สยาม เอฟซี
16:15
ธนบุรี ยูไนเต็ด 5 FT 1 ทหารบก เอฟซี
24 ตุลาคม
16:00
ทหารอากาศ เอฟซี 2 FT 0 ธนบุรี ยูไนเต็ด
16:00
ทหารบก เอฟซี 0 FT 1 ม.เกษมบัณฑิต เอฟซี
16:00
สยาม เอฟซี 1 FT 1 เอสทีเค เมืองนนท์ เอฟซี
25 ตุลาคม
16:00
บางกอก เอฟซี 1 FT 0 นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์
16:00
จามจุรี ยูไนเต็ด 4 FT 2 เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
16:00
พราม แบงค็อก 0 FT 1 ม.นอร์ทกรุงเทพ
16:00
อินเตอร์ แบงค็อก 1 FT 0 สมุทรปราการ เอฟซี
31 ตุลาคม
16:00
นนทบุรี ส.บุญมีฤทธิ์ VS เกร็กคู สายไหม ยูไนเต็ด
16:00
ม.นอร์ทกรุงเทพ VS อินเตอร์ แบงค็อก
16:00
สมุทรปราการ เอฟซี VS พราม แบงค็อก
# ผลการแข่งขันไทยลีก 3 | ลีกภูมิภาค โซนกรุงเทพ
หมายเหตุ
* อันดับที่ 1 ของกลุ่มได้สิทธิ์เลื่อนชั้นสู่เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ (T2)
** อันดับที่ 2 ของกลุ่มได้สิทธิ์เพลออฟเลื่อนชั้นสู่เอ็ม-150 แชมเปี้ยนชิพ (T2)
** อันดับที่ 15 ของกลุ่มจะถูกลดชั้นสู่ยูโร่เค้ก ลีก (T4)
BANNER บนตารางบอลเมื่อคืน
วิเคราะห์บอลวันนี้ / ทีเด็ดฟุตบอลวันนี้ / รวมหัวล้มโต๊ะ / ทีเด็ดจากTipsterไฟแรง new topic

 

ขอขอบคุณ www.คอบอลไทย.com